![](https://ihrp.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/11_05112566_007-4.jpg)
วันที่ 28 ธันวาคม 2566 สถาบันสิทธิมนุษยชนและสันติศึกษา มหาวิทยาลัยมหิดล นำโดย ผศ.ดร.นภารัตน์ กรรณรัตนสูตร ประธานหลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต สาขาสิทธิมนุษยชน (หลักสูตรนานาชาติ) พร้อมด้วย ดร.สุภาสเมต ยุนยะสิทธิ์ ประธานหลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต สาขาสิทธิมนุษยชนและการพัฒนาประชาธิปไตย (หลักสูตรนานาชาติ) และเจ้าหน้าที่ประจำสถาบันฯ เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ ประจำปี 2567 ณ สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา